Từ khóa:

#dám làm
Tìm thấy 31 kết quả
Epaper số 264 ngày 21/11/2025

Epaper số 264 ngày 21/11/2025

Trong số này: Ngành giáo dục TP.HCM đi sau về trước, dám làm, dám đổi mới; Dốc toàn lực cứu dân vùng lũ.

Ban Thường vụ Thành ủy TP.HCM phê duyệt đề án bảo vệ cán bộ dám nghĩ, dám làm vì lợi ích chung

Ban Thường vụ Thành ủy TP.HCM phê duyệt đề án bảo vệ cán bộ dám nghĩ, dám làm vì lợi ích chung

(PLO)- Ban Thường vụ Thành ủy TP.HCM yêu cầu Ban nội chính tham mưu, báo có cấp có thẩm quyền ban hành chủ trương, kết luận phân loại xử lý cán bộ, công chức, đảng viên vi phạm liên quan trong các vụ việc, vụ án theo hướng bảo vệ cán bộ năng động, sáng tạo vì lợi ích chung khi có rủi ro trong thi hành công vụ.

Học Bác để vận dụng vào chuyện 'dám nghĩ, dám làm'

Học Bác để vận dụng vào chuyện 'dám nghĩ, dám làm'

(PLO)- Việc học tập tư tưởng, phong cách, đạo đức Hồ Chí Minh phải bắt đầu từ việc không đùn đẩy, né tránh, sợ trách nhiệm; thay vào đó, mỗi cán bộ cần tự soi, tự sửa, dám nghĩ, dám làm, dám chịu trách nhiệm. Đó là hiệu lệnh thiết thực với cán bộ TP.HCM hiện nay.

'Ai không dám làm thì đứng sang một bên'

'Ai không dám làm thì đứng sang một bên'

(PLO)- Cán bộ năng động, sáng tạo, dám nghĩ, dám làm khi thực hiện trọng trách trước Đảng, trước nhân dân với động cơ trong sáng, vì lợi ích chung thì Đảng và nhân dân luôn ghi nhớ và đánh giá công bằng.

Làm sao để cán bộ dám nghĩ, dám làm, lãnh đạo dám quyết?

Làm sao để cán bộ dám nghĩ, dám làm, lãnh đạo dám quyết?LENS

(PLO)- Chia sẻ về vấn đề để cán bộ dám làm, dám chịu trách nhiệm, nhiều ý kiến nhìn nhận vai trò, trách nhiệm của người đứng đầu rất quan trọng. Vậy câu hỏi đặt ra là liệu cán bộ có dám nghĩ, dám làm và người đứng đầu liệu có dám quyết?

TP.HCM ban hành kế hoạch bảo vệ cán bộ dám nghĩ, dám làm

TP.HCM ban hành kế hoạch bảo vệ cán bộ dám nghĩ, dám làm

(PLO)- Thủ trưởng các cơ quan, đơn vị có trách nhiệm khuyến khích cán bộ đăng ký sáng kiến, giải pháp sáng tạo, cách làm đột phá để tháo gỡ, giải quyết những điểm nghẽn, nút thắt trong cơ chế, chính sách, đóng góp tích cực vào sự phát triển chung.