Từ khóa:

#MERS-CoV
Tìm thấy 28 kết quả
Dừng khai báo y tế đối với hành khách nhập cảnh từ Hàn Quốc

Dừng khai báo y tế đối với hành khách nhập cảnh từ Hàn Quốc

(PLO)-Ngày 12-8, Thứ trưởng Bộ Y tế Nguễn Thanh Long, cho biết Bộ Y tế quyết định dừng áp dụng khai báo y tế phòng chống dịch Viêm đường hô hấp cấp Trung Đông do virus corona (Mers-CoV) đối với hành khách Hàn Quốc nhập cảnh Việt Nam từ 0 giờ ngày 15-8. 
Hàn Quốc vẫn kiểm soát dịch MERS-CoV ở biên giới

Hàn Quốc vẫn kiểm soát dịch MERS-CoV ở biên giới

(PL)- Ngày 28-7, Thủ tướng Hàn Quốc Hwang Kyo-ahn thông báo dịch viêm đường hô hấp cấp Trung Đông do virus corona (MERS-CoV)đã chấm dứt. Từ lúc dịch xuất hiện vào ngày 20-5 đến nay đã có 36 người tử vong.
Hàn Quốc thông báo chấm dứt dịch MERS-CoV

Hàn Quốc thông báo chấm dứt dịch MERS-CoV

(PLO)- Ngày 28- 7, Tổng cục Du lịch (Bộ Văn hóa, Thể thao và Du lịch) đã có công văn gửi Sở Du lịch, Sở VH- TT&DL các tỉnh, thành phố, Hiệp hội Du lịch Việt Nam và các địa phương, các doanh nghiệp lữ hành quốc tế về việc thông báo chấm dứt dịch MERS-CoV tại Hàn Quốc.
Chính phủ Hàn Quốc bị kiện vì xử lý dịch MERS-CoV kém

Chính phủ Hàn Quốc bị kiện vì xử lý dịch MERS-CoV kém

(PL)- Hãng tin Yonhap (Hàn Quốc) đưa tin ngày 21-6, luật sư Moon Jeong-gu thuộc Văn phòng luật sư Ahn & Chang ở Seoul thông báo hôm 19-6 văn phòng luật sư đã gửi đơn đến tòa án hành chính Seoul để kiện chính phủ quản lý kém trong công tác chống hội chứng viêm đường hô hấp cấp Trung Đông do virus corona (MERS-CoV).
Không chỉ MERS-CoV ‘tấn công’ Singapore

Không chỉ MERS-CoV ‘tấn công’ Singapore

(PL)- Hôm 11-6, các nhân viên sân bay Changi đồng loạt đeo khẩu trang làm việc; tại trung tâm báo chí SEA Games 28 cũng có vài PV cẩn thận mang khẩu trang làm việc khi Singapore phát hiện ca nhiễm MERS-CoV đầu tiên vào ngày 10-6…
Tám trường hợp sốt đều âm tính với MERS

Tám trường hợp sốt đều âm tính với MERS

(PL)- Chiều 10-6, PGS-TS Trần Đắc Phu, Cục trưởng Cục Y tế dự phòng (Bộ Y tế), cho biết đến nay qua giám sát y tế và đo thân nhiệt tại các cửa khẩu, cơ quan chức năng đã phát hiện tám trường hợp có các triệu chứng viêm đường hô hấp và đã được xét nghiệm.
Hàn Quốc xác nhận 24 bệnh viện nhiễm MERS

Hàn Quốc xác nhận 24 bệnh viện nhiễm MERS

(PLO) – Quyền Thủ tướng Hàn Quốc Choi Kyung-hwan đã nêu tên 24 bệnh viện bị ảnh hưởng bởi Hội chứng suy hô hấp cấp Trung Đông (MERS) tại một cuộc họp báo vào ngày 7-6. Chính quyền nước này nói thêm sẽ “minh bạch” hết sức có thể.
Ba người đi từ vùng dịch âm tính với MERS-CoV

Ba người đi từ vùng dịch âm tính với MERS-CoV

(PLO) - “Việt Nam đã có ba trường hợp đi từ vùng dịch về, có biểu hiện sốt đã được đưa vào phòng cách ly và xét nghiệm. Như vậy tính đến 19 giờ ngày 7-6 Việt Nam chưa ghi nhận trường hợp nào nhiễm MERS-CoV”, thông tin từ Cục y tế dự phòng cho biết như trên.
Thêm 5 ca nhiễm cúm Trung Đông tại Hàn Quốc

Thêm 5 ca nhiễm cúm Trung Đông tại Hàn Quốc

(PLO) - Ngày 4-6, Bộ trưởng Y tế Hàn Quốc xác nhận có thêm 5 ca nhiễm Hội chứng cúm Trung Đông (MERS), nâng tổng số ca nhiễm bệnh lên 35, trong đó bao gồm 2 nhân viên chăm sóc sức khỏe cho người bệnh.