Danh sách người trúng cử đại biểu HĐND TP Hà Nội khóa XIV (nhiệm kỳ 2011-2016)

28/05/2011 06:56 GMT+7

TT - Chiều 27-5, Ủy ban Bầu cử TP Hà Nội đã công bố kết quả bầu cử HĐND TP khóa XIV (nhiệm kỳ 2011-2016). Tổng số người trúng cử là 95 (trong đó có 24 đại biểu tái cử). Dưới đây là danh sách những người trúng cử sắp xếp theo thứ tự đơn vị bầu cử:

Đơn vị bầu cử số 1 - quận Ba Đình:

1. Bà Ngô Thị Doãn Thanh, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Ðảng, Phó Bí thư Thành ủy, Chủ tịch Hội đồng nhân dân thành phố Hà Nội, Trưởng Ðoàn đại biểu Quốc hội khóa XII thành phố Hà Nội (81,90%)

2. Ông Hoàng Trọng Quyết, Thành ủy viên, Bí thư Quận ủy, Chủ tịch HÐND quận Ba Ðình (75,44%)

3. Ông Nguyễn Quốc Khánh, Phó Tổng giám đốc Công ty TNHH nhà nước một thành viên Chiếu sáng và thiết bị đô thị (58,38%)

Đơn vị bầu cử số 2 - quận Hoàn Kiếm:

1. Ông Nguyễn Thế Thảo, Ủy viên Trung ương Ðảng, Phó Bí thư Thành ủy, Chủ tịch UBND thành phố Hà Nội (84,37%)

2. Ông Hoàng Công Khôi, Thành ủy viên, Bí thư Quận ủy Hoàn Kiếm (80,48%)

3. Bà Vũ Thị Hải, Phó Chủ tịch thường trực Liên hiệp các tổ chức hữu nghị thành phố Hà Nội (52,86%)

Đơn vị bầu cử số 3 - quận Đống Đa:

1. Ông Nguyễn Hữu Ðộ, Thành ủy viên, Giám đốc Sở Giáo dục và Ðào tạo thành phố Hà Nội (75,16%)

2. Bà Nguyễn Lan Hương, Quận ủy viên, Bí thư Quận đoàn Ðống Ða (68,88%)

3. Ông Lê Tiến Nhật, Thành ủy viên, Bí thư Quận ủy, Chủ tịch Hội đồng nhân dân quận Ðống Ða (66,15%)

4. Ông Nguyễn Tùng Lâm, Phó Chủ tịch kiêm Tổng Thư ký Liên hiệp Hội Khoa học và kỹ thuật Hà Nội, Chủ tịch Hội Tâm lý giáo dục Hà Nội, Hiệu trưởng Trường Trung học phổ thông dân lập Ðinh Tiên Hoàng, quận Ba Ðình (64,28%)

5. Ông Ðặng Ðình An, Phó Tổng biên tập phụ trách Tạp chí Nhiếp Ảnh, Chủ tịch Hội Nhiếp ảnh nghệ thuật Hà Nội (61,40%)

Đơn vị bầu cử số 4 - quận Hai Bà Trưng:

1. Ông Hồ Quang Lợi, ủy viên Ban Thường vụ Thành ủy, Trưởng Ban Tuyên giáo Thành ủy Hà Nội (76,60%)

2. Ông Nguyễn Hoài Nam, Phó Trưởng Ban chuyên trách Ban Pháp chế HÐND thành phố (76,48%)

3. Ông Ðặng Văn Chính, Quận ủy viên Quận ủy Hai Bà Trưng, Bí thư Ðảng ủy, Giám đốc Bệnh viện Thanh Nhàn (75,95%)

4. Bà Nguyễn Lan Hương, Thành ủy viên, Bí thư Quận ủy Hai Bà Trưng (75,47%)

Đơn vị bầu cử số 5 - quận Tây Hồ:

1. Ông Trần Huy Sáng, Thành ủy viên, Giám đốc Sở Nội vụ thành phố Hà Nội (76,17%)

2. Ông Nguyễn Văn Tài, Quận ủy viên, Chánh Thanh tra quận Tây Hồ (57,96%)

3. Bà Nguyễn Thị Như Mai, Phó Giám đốc Sở Công Thương - kiêm Chi cục trưởng Chi cục Quản lý thị trường thành phố Hà Nội (55,98%)

Đơn vị bầu cử số 6 - quận Cầu Giấy:

1. Ông Dương Cao Thanh, Phó Bí thư Quận ủy, Chủ tịch UBND quận Cầu Giấy (68,89%)

2. Bà Nguyễn Thị Xuân Nữ, Chủ tịch Hội Liên hiệp phụ nữ phường Dịch Vọng Hậu, quận Cầu Giấy (65,72%)

3. Ông Ðào Ðức Toàn, Thành ủy viên, Chánh Văn phòng Thành ủy Hà Nội (60,31%)

Đơn vị bầu cử số 7 - quận Thanh Xuân:

1. Ông Vũ Cao Minh, Phó Bí thư thường trực Quận ủy Thanh Xuân (75,35%)

2. Ông Nguyễn Văn Sửu, Thành ủy viên, Giám đốc Sở Kế hoạch và Ðầu tư thành phố Hà Nội (74,21%)

3. Ông Lê Văn Thành, Phó Chủ tịch Hội doanh nghiệp trẻ Hà Nội, Chủ tịch Hội đồng quản trị - Tổng giám đốc Công ty cổ phần Ðộng Lực (59,93%)

Đơn vị bầu cử số 8 - quận Hoàng Mai:

1. Ông Nguyễn Quốc Anh, Bí thư Ðảng ủy, Giám đốc Bệnh viện Bạch Mai (80,87%)

2. Bà Trần Thị Thanh Nhàn, Thành ủy viên, Bí thư Quận ủy, Chủ tịch HÐND quận Hoàng Mai (76,38%)

3. Ông Trần Trọng Dực, Ủy viên Ban Thường vụ Thành ủy, Chủ nhiệm Ủy ban Kiểm tra Thành ủy Hà Nội (72,40%)

4. Ông Ðặng Việt Quân, Phó Chủ tịch Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam thành phố Hà Nội (66,50%)

Đơn vị bầu cử số 9 - quận Long Biên:

1. Bà Ngô Thị Thanh Hằng, Ủy viên Ban Thường vụ Thành ủy, Trưởng Ban Tổ chức Thành ủy Hà Nội (79,49%)

2. Ông Vũ Ðức Bảo, Thành ủy viên, Bí thư Quận ủy Long Biên (68,29%)

3. Ông Lưu Ðắc Dũng, Bí thư Ðảng ủy, Chủ tịch HÐND phường Ngọc Lâm, quận Long Biên (54,55%)

Đơn vị bầu cử số 10 - quận Hà Đông:

1. Bà Nguyễn Thị Bích Ngọc, Ủy viên Ban Thường vụ Thành ủy, Phó Chủ tịch UBND thành phố Hà Nội (77,45%)

2. Ông Lê Hồng Thăng, Thành ủy viên, Bí thư Quận ủy Hà Ðông (62,94%)

3. Bà Phạm Thị Thanh Mai, Phó Chánh Văn phòng Sở Kế hoạch và Ðầu tư thành phố Hà Nội (57,25%)

Đơn vị bầu cử số 11 - huyện Từ Liêm:

1. Bà Nguyễn Thị Quỳnh Anh, Chủ tịch Hội đồng thành viên Công ty Tư vấn đầu tư và Xúc tiến thương mại, Công ty Luật InvestPro và Hoàng Giao (69,17%)

2. Ông Lê Văn Thư, Thành ủy viên, Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện Từ Liêm (63,26%)

3. Ông Nguyễn Quốc Cường, Phó Giám đốc Viễn thông Hà Nội (VNPT), Chủ tịch Hội đồng quản trị Công ty cổ phần Xây lắp Bưu điện Hà Nội (60,51%)

Đơn vị bầu cử số 12 - huyện Từ Liêm:

1. Ông Nguyễn Ðình Dương, Viện trưởng Viện nghiên cứu phát triển Kinh tế - xã hội Hà Nội (74,64%)

2. Ông Bùi Ðức Hiếu, Chánh Văn phòng Ðoàn đại biểu Quốc hội và HÐND thành phố Hà Nội (64,23%)

3. Ông Nguyễn Hữu Thắng, Thành ủy viên, Chủ tịch Hội đồng quản trị Tổng công ty Thương mại Hà Nội (63,02%)

Đơn vị bầu cử số 13 - huyện Chương Mỹ:

1. Bà Nguyễn Thị Tuyến, Ủy viên dự khuyết Ban Chấp hành Trung ương Ðảng, Thành ủy viên, Bí thư Huyện ủy Chương Mỹ (74,89%)

2. Ông Nguyễn Tuấn Thịnh, Trưởng phòng Công tác Hội đồng nhân dân - Văn phòng Ðoàn đại biểu Quốc hội và HÐND thành phố Hà Nội (70,81%)

3. Ông Nguyễn Văn Hải, Thành ủy viên, Giám đốc Sở Quy hoạch - Kiến trúc thành phố Hà Nội (69,09%)

Đơn vị bầu cử số 14 - huyện Thanh Oai:

1. Bà Lê Thị Hà, Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HÐND huyện Thanh Oai (74,25%)

2. Ông Nguyễn Nguyên Quân, Phó Trưởng phòng Công tác Hội đồng nhân dân - Văn phòng Ðoàn đại biểu Quốc hội và HÐND thành phố Hà Nội (63,56%)

3. Ông Trần Văn Thực, Ủy viên Ban Thường vụ Thành ủy Hà Nội, Bí thư Ðảng đoàn, Chủ tịch Liên đoàn Lao động thành phố Hà Nội (58,38%)

Đơn vị bầu cử số 15 - huyện Ứng Hòa:

1. Bà Phùng Thị Hồng Hà, Thành ủy viên, Phó Giám đốc Sở Tài chính Hà Nội (74,57%)

2. Ông Nguyễn Văn Xuyên, Thành ủy viên, Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HÐND huyện Ứng Hòa (67,75%)

3. Ông Nguyễn Xuân Diên, Phó Chánh Văn phòng Ðoàn đại biểu Quốc hội và Hội đồng nhân dân thành phố Hà Nội (61,97%)

Đơn vị bầu cử số 16 - huyện Mỹ Đức:

1. Ông Nguyễn Ngọc Thạch, Thành ủy viên, Bí thư Huyện ủy Mỹ Ðức (80,16%)

2. Ông Ðỗ Trung Hai, Phó Trưởng phòng Công tác Hội đồng nhân dân - Văn phòng Ðoàn đại biểu Quốc hội và HÐND thành phố Hà Nội (72,20%)

3. Ông Trần Xuân Việt, Thành ủy viên, Giám đốc Sở Nông nghiệp và Phát triển nông thôn Hà Nội (65,14%)

Đơn vị bầu cử số 17 - huyện Phú Xuyên:

1. Ông Nguyễn Văn Tuấn Dũng, Thành ủy viên, Chánh Thanh tra thành phố (76,37%)

2. Ông Chu Phú Mỹ, Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện Phú Xuyên (70,79%)

3. Bà Trần Thị Vân Hoa, Viện trưởng Viện Quản trị Kinh doanh - Trường Ðại học Kinh tế Quốc dân Hà Nội (54,75%)

Đơn vị bầu cử số 18 - huyện Thường Tín:

1. Ông Tô Văn Cường, Thành ủy viên, Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HÐND huyện Thường Tín (73,95%)

2. Bà Nguyễn Thị Lan Hương, Chủ tịch Hội đồng quản trị Công ty cổ phần sản xuất và XNK Việt Phúc (70,25%)

3. Ông Phạm Xuân Tài, Phó Trưởng phòng Công tác đại biểu Quốc hội, Văn phòng Ðoàn ÐBQH và HÐND thành phố Hà Nội (56,06%)

Đơn vị bầu cử số 19 - huyện Thanh Trì:

1. Ông Trần Văn Khương, Thành ủy viên, Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy Thanh Trì (70,20%)

2. Bà Phạm Nguyên Nhung, Huyện ủy viên, Bí thư Ðảng ủy xã Duyên Hà, huyện Thanh Trì (67,55%)

3. Ông Nguyễn Văn Nam, Trưởng ban chuyên trách Ban Kinh tế và Ngân sách HÐND thành phố Hà Nội (67,17%)

Đơn vị bầu cử số 20 - huyện Gia Lâm:

1. Ông Nguyễn Huy Việt, Thành ủy viên, Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện Gia Lâm (74,80%)

2. Ông Vũ Hồng Khanh, Ủy viên Ban Thường vụ Thành ủy, Phó Chủ tịch UBND thành phố Hà Nội (72,31%)

3. Bà Nguyễn Thị Thùy, Ủy viên Ban Thường vụ Huyện ủy, Chủ tịch Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam huyện Gia Lâm (64,97%)

Đơn vị bầu cử số 21 - huyện Đông Anh:

1. Ông Phạm Văn Châm, Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện Ðông Anh (82,70%)

2. Bà Bùi Huyền Mai, Trưởng phòng Công tác đại biểu Quốc hội - Văn phòng Ðoàn ÐBQH và HÐND thành phố Hà Nội (77,79%)

3. Bà Nguyễn Thị Mai Sương, Giám đốc Ngân hàng Nhà nước thành phố Hà Nội (70,57%)

4. Ông Nguyễn Ðình Chiến, Phó Bí thư Ðảng ủy, Chủ tịch UBND xã Vân Hà, huyện Ðông Anh (64,71%)

Đơn vị bầu cử số 22 - huyện Mê Linh:

1. Ông Lê Văn Hoạt, Thành ủy viên, Bí thư Huyện ủy Mê Linh (74,20%)

2. Ông Nguyễn Khắc Lợi, Phó Giám đốc Sở Văn hóa - Thể thao và Du lịch Hà Nội (64,02%)

3. Ông Hoàng Công Ðáng, Huyện ủy viên, Bí thư Ðảng ủy xã Tiền Phong, huyện Mê Linh (55,50%)

Đơn vị bầu cử số 23 - huyện Sóc Sơn:

1. Ông Nguyễn Văn Phong, Thành ủy viên, Bí thư Huyện ủy Sóc Sơn (65,58%)

2. Ông Nguyễn Ðình Ðức, Thành ủy viên, Giám đốc Sở Lao động - Thương binh và Xã hội Hà Nội (65,02%)

3. Ông Vũ Mạnh Hải, Chủ tịch Hội Mỹ nghệ - Kim hoàn thành phố, Phó Chủ tịch Hội Nghệ nhân ngành thủ công mỹ nghệ thành phố Hà Nội (57,25%)

Đơn vị bầu cử số 24 - huyện Hoài Đức:

1. Ông Khuất Văn Thành, Thành ủy viên, Bí thư Huyện ủy Hoài Ðức (67,55%)

2. Ông Chu Sơn Hà, Ủy viên Ủy ban Pháp luật của Quốc hội, Phó Trưởng đoàn chuyên trách Ðoàn đại biểu Quốc hội thành phố Hà Nội - Quốc hội khóa XII (62,63%)

3. Ông Nguyễn Duy Hồng, Chủ tịch Hội Chế biến Kinh doanh Nông sản thực phẩm thành phố Hà Nội, Chủ tịch Hội đồng quản trị - Tổng Giám đốc Công ty cổ phần Thực phẩm Minh Dương (56,49%)

Đơn vị bầu cử số 25 - huyện Đan Phượng:

1. Ông Nguyễn Hữu Hoàng, Ủy viên Ban Thường vụ Huyện ủy, Phó Chủ tịch UBND huyện Ðan Phượng (75,44%)

2. Ông Nguyễn Văn Khôi, Ủy viên Ban Thường vụ Thành ủy, Phó Chủ tịch UBND thành phố Hà Nội (72,06%)

3. Ông Mai Văn Lâm (Ðại đức Thích Tiến Ðạt), Ủy viên thường trực Hội đồng trị sự Trung ương Giáo hội Phật giáo Việt Nam, Phó Trưởng ban kiêm Chánh Thư ký Phật giáo thành phố Hà Nội (69,73%)

Đơn vị bầu cử số 26 - huyện Quốc Oai:

1. Ông Nguyễn Ðạt Thuyên, Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy, Chủ tịch HÐND huyện Quốc Oai (71,82%)

2. Ông Nguyễn Ngọc Tuấn, Thành ủy viên, Chủ tịch Hội đồng thành viên Tổng công ty Ðầu tư và phát triển nhà Hà Nội (69,16%)

3. Bà Ðỗ Thị Hồng Hạnh, Phó Bí thư Ðoàn Thanh niên, Họa sĩ - Nhà hát Chèo Hà Nội (52,42%)

Đơn vị bầu cử số 27 - huyện Thạch Thất:

1. Ông Nguyễn Quốc Bình, Ủy viên Thường vụ Ðảng ủy khối doanh nghiệp Hà Nội, Chủ tịch Hội đồng thành viên, Tổng giám đốc, Bí thư Ðảng ủy Công ty TNHH một thành viên Hanel (72,70%)

2. Ông Nguyễn Doãn Hoàn, Thành ủy viên, Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện Thạch Thất (71,81%)

3. Ông Trần Quang Cảnh, Ủy viên Ban Thường vụ Thành ủy, Trưởng Ban Dân vận Thành ủy Hà Nội (63,66%)

Đơn vị bầu cử số 28 - huyện Phúc Thọ:

1. Ông Hoàng Mạnh Phú, Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện Phúc Thọ (79,07%)

2. Ông Lưu Quang Hợi, Phó Giám đốc Công an thành phố Hà Nội (65,03%)

3. Bà Châu Thị Thu Nga, Chủ tịch Hội đồng quản trị kiêm Tổng giám đốc Tập đoàn đầu tư xây dựng Nhà đất (60,44%)

Đơn vị bầu cử số 29

- thị xã Sơn Tây:

1. Ông Nguyễn Doãn Anh, Phó Tư lệnh Bộ Tư lệnh Thủ đô Hà Nội (73,00%)

2. Ông Nguyễn Quang Sơn, Phó Bí thư Thị ủy, Chủ tịch UBND thị xã Sơn Tây (70,78%)

3. Ông Nguyễn Anh Tuấn, Phó Tổng giám đốc Tổng công ty Ðiện lực thành phố Hà Nội (57,96%)

Đơn vị bầu cử số 30 - huyện Ba Vì:

1. Ông Nguyễn Quốc Hùng, Thành ủy viên, Giám đốc Sở Giao thông Vận tải thành phố Hà Nội (81,05%)

2. Ông Hoàng Thanh Vân, Thành ủy viên, Bí thư Huyện ủy Ba Vì (70,95%)

3. Bà Nguyễn Thị Son, Phó Bí thư Ðảng ủy, Chủ tịch HÐND xã Ba Trại, huyện Ba Vì (60,42%).

BaoChau

Bình Luận

Vui lòng nhập nội dung bình luận.

Gửi
Top